Diễn đàn Soncamedia

Thông báo

Icon
Error

Guest
#1 Đã gửi : 24/12/2013 lúc 08:34:56(UTC)
Guest
Danh hiệu: Guest

Nhóm: Guests
Gia nhập: 12-11-2008(UTC)

Chào bạn.

Bạn cho mình hỏi, mình mới mua đầu SK59HDMI. Ở cửa hàng thử thì hoạt động bình thường. Tuy nhiên khi về nhà lắp vào tivi CRT thì chỉ có hình chứ không có tiếng. Mong bạn hướng dẫn giúp mình chỉnh tiếng thế nào!

Cảm ơn bạn

sonvu Offline
#2 Đã gửi : 25/12/2013 lúc 10:51:01(UTC)
sonvu
Danh hiệu: Administration

Nhóm: Registered
Gia nhập: 17-07-2012(UTC)

Cảm ơn: 2 lần

Có lẽ bạn cắm lộn dây thôi, bạn xem hướng dẫn ở đây nhé: http://www.soncamedia.com/tai-ve/Huong-dan-su-dung/SK39HDMI-SK49HDMI-SK59HDMI-SK69HDMI.aspx

Thân

Vihan Offline
#3 Đã gửi : 27/12/2013 lúc 02:15:51(UTC)
Vihan
Danh hiệu: Member

Gia nhập: 24-08-2011(UTC)

Theo tôi biết nếu cắm dây HDMI thì nó có hình lẫn tiếng còn cắm S-Video phải cắm luôn 3jack(vàng, đỏ trắng) mới có hình lẫn tiếng còn lỗ AV( to bằng đầu ngón út có mấy răng bên trong ) cũng chỉ có hình nên phải cắm 2 jack Audio out từ DVD vào TV mới có hình lẫn âm thanh.Có hình thiếu âm thanh do câu lộn hoặc chưa cắm Audio từ DVD vào TV. Đây chỉ là cách câu âm thanh vào TV nếu dùng đầu máy như DVD bình thường, còn câu để hát Karaoke thải cắm  dây Audio Out từ DVD vào 2 lỗ Audio In  của Amplizer hay chỗ ngõ vào Music (A-B).Nếu cắm vào ngõ Music A hoặc B phía sau xong phải nhấn vào hoặc mở ra nút chỗ (A-B) phía trước mới có âm thanh vì nếu bạn cắm đúng nhưng mở sai ngõ âm thanh đã vào máy cũng chẳng có âm thanh đâu!

Sửa bởi người viết 27/12/2013 lúc 09:57:08(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

yeu ca hat Offline
#4 Đã gửi : 27/04/2014 lúc 04:53:13(UTC)
yeu ca hat
Danh hiệu: Newbie

Gia nhập: 27-04-2014(UTC)

Chào bạn Son Vu.
Tôi mới mua và SD đầu SK59, bạn cho hỏi tôi muốn lưu lại danh sách các bài hát mà tôi ưa thích để mỗi lần hát tôi không phải tìm lại các bài hát trong list hoặc bấm số nữa đc không, vì tôi thấy đầu cũ nhà tôi bị hỏng có hỗ trợ Favourite List. Tôi cũng đã đọc hướng dẫn nhưng không thấy có, mà loại này lại mới và khác so với đời cũ nhà tôi đã SD cách đây mấy năm.
Mong bạn hướng dẫn sớm nhé.
Chúc diễn đàn ACNOS luôn phát triển và hỗ trợ người tiêu dùng nhiệt tình.
sonvu Offline
#5 Đã gửi : 28/04/2014 lúc 06:04:13(UTC)
sonvu
Danh hiệu: Administration

Gia nhập: 17-07-2012(UTC)

Cảm ơn: 2 lần

SK59HDMI không hỗ trợ tính năng tạo danh sách bài hát yêu thích bạn nhé! Cảm ơn bạn đã đồng hành cùng với Soncamedia.

Thân!

yeu ca hat Offline
#6 Đã gửi : 29/04/2014 lúc 04:00:21(UTC)
yeu ca hat
Danh hiệu: Newbie

Gia nhập: 27-04-2014(UTC)

Cảm ơn bạn đã giải đáp thắc mắc của tôi.

Bố sư khỉ cái cậu bán hàng ở Hàng Bài, Hà Nội cho tôi cứ thề sống thề chết là SK59 có tạo được folder bài hát yêu thích, nó lại còn hướng dẫn mình là vào Setting rồi tạo Folder rồi add bài hát yêu thích của mình để mỗi lần hát mình không phải chọn bài nữa chứ. Mình cũng gà quá, giờ lên diễn đàn mới được giải ngố.

Cảm ơn Admin nhiều, chúc hệ thống bán hàng cho Acnos cũng sớm được chuyên nghiệp như Tư vấn hỗ trợ. Chào thân ái

Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.