Diễn đàn Soncamedia

Thông báo

Icon
Error

doandan Offline
#1 Đã gửi : 03/09/2014 lúc 06:48:31(UTC)
doandan
Danh hiệu: Newbie

Nhóm: Registered
Gia nhập: 21-08-2014(UTC)

Khi chuyển sang sử dụng sản phẩm mới này tôi xin có 1 số ý kiến như sau:

1. Tiến độ cập nhật ca khúc mới rất chậm.

2. Nên bổ sung chức năng tự động tải nội dung của Cloud về HDD (do đường truyền của nhà mạng và do server của Công ty) để hát Offline.

3. Cung cấp Tools để người sử dụng có thể chủ động cập nhật ca khúc mới (Công ty không lo về bản quyền vì đây là do người dùng cá nhân làm).

4. Bổ sung tính năng đưa bài hát vào mục "Bài hát yêu thích" để đỡ tốn công phải chọn nhiều mỗi khi hát.

5. Sủa lỗi mất danh sách khi đang chọn bài mà gặp lúc đầu máy thực hiện lệnh chuyển sang bài kế tiếp (không lại phải tìm lại từ đầu gây bực mình).

6. Hoàn thiện chế độ tự động cân bằng âm lượng tránh trường hợp có bài nhạc to bài nhạc nhỏ rất khó chịu.

7. Hoàn thiện các chức năng mà trên Remote có phím nhưng chỉ để làm cảnh như: chỉnh Tone, Key ...

Rất mong Công ty lưu ý để khách hàng vững lòng tin, thanks all!

doandan hình được đính kèm:
Cloud.JPG (4kb) đã được dowbload 148 lần.

You cannot view/download attachments. Try register.
sonvu Offline
#2 Đã gửi : 03/09/2014 lúc 08:48:40(UTC)
sonvu
Danh hiệu: Administration

Gia nhập: 17-07-2012(UTC)

Cảm ơn: 2 lần

Cảm ơn những ý kiến đóng góp chi tiết của bạn dành cho ứng dụng Cloud Karaoke của Soncamedia. Chúng tôi đã chuyển những ý kiến này về cho bộ phận nghiên cứu phát triển. Hy vọng sẽ tiếp tục nhận được những góp ý từ bạn!

Thân

Sửa bởi người viết 03/09/2014 lúc 08:53:26(UTC)  | Lý do: Chưa rõ

doandan Offline
#3 Đã gửi : 08/09/2014 lúc 05:48:12(UTC)
doandan

Mình thấy Soncamedia có tools " SongIndex " để tìm kiếm nội dung cũng rất hay vậy mình thiết nghĩ sao không thiết kế tính năng để tools này kết nối với Cloud để đồng bộ dữ liệu và chọn bài cho Cloud như các hãng Hanet nhỉ. Có như vậy thì mới tiện dụng cho khách hàng chứ cú phải dùng cái Remote để chọn bài hát thì chán lắm

Thanks all!

doandan Offline
#4 Đã gửi : 12/09/2014 lúc 07:00:59(UTC)
doandan

Có 1 thắc mắc mong Soncamedia giúp mình gấp với nhé.

Hôm trước mình ra chi nhánh của Cty mình copy dữ liệu karaoke vào HDD về hát trên Cloud thì có rất nhiều bài hình ảnh bị co lại không Full màn hình trông rất xấu và khó chịu khi mình bật list lên để chọn bài thì bị che mất chữ.

Rất mong cty hướng dẫn khắc  phục sửa chữa hoặc nâng cấp phần mềm

Thanks!

sonvu Offline
#5 Đã gửi : 15/09/2014 lúc 05:04:04(UTC)
sonvu

Chào bạn,

Phiền bạn nói rõ bạn đang hát karaoke từ ứng dụng Cloud Karaoke hay hát karaoke từ HDD? Bạn vui lòng cho chúng tôi biết cụ thể vấn đề mà bạn đang gặp phải để chúng tôi hỗ trợ bạn được tốt hơn nhé!

Thân.

doandan Offline
#6 Đã gửi : 15/09/2014 lúc 06:02:00(UTC)
doandan

Như mình đã nói là dùng cloud karaoke hát offline từ HDD thì nhiều video không full màn hình được và chữ bị che mất khi mình bật list lên để chọn bài.

Xin hướng dẫn chi tiết cài đặt để khắc phục hoặc update phần mềm để tự động scale video cho full màn hình

sonvu Offline
#7 Đã gửi : 15/09/2014 lúc 11:33:37(UTC)
sonvu

Khi bạn sử dụng HDD để hát karaoke offline, những đoạn video không full được toàn màn hình là do video được set với tỉ lệ 4:3. Để tránh tình trạng menu search không che lấp chữ, bạn vui lòng dùng tính năng bấm số để chọn bài. Phần mềm tự động up scale video cho full màn hình hiện chưa được hỗ trợ, mong bạn thông cảm giúp nhé!

Thân!

doandan Offline
#8 Đã gửi : 19/09/2014 lúc 06:49:04(UTC)
doandan

Cho mình hỏi sao Công ty Sonca không cung cấp cho khách hàng một Tools để khách hàng tự thêm nội dung để hát offline với cloud nhỉ vì khi mang HDD đi chép về rất mất công và cũng không đầy đủ những bài mình thích.

Còn nếu tự thêm vào thì rất dễ gây lỗi (mình đã thử), chả nhẽ khi cần thêm khoảng chục bài hát vào cũng lại phải mang HDD đi copy hay sao?

Rất mong Sonca giúp đỡ, email của mình là: doandan890@yahoo.com.vn

Thanks all!

sonvu Offline
#9 Đã gửi : 19/09/2014 lúc 09:40:54(UTC)
sonvu

Chào bạn,

Như bạn cũng biết bạn đang sử dụng nguồn karaoke Full HD với rất nhiều cách tìm kiếm bài hát khác nhau, việc tự cập nhật sẽ rất dễ gây lỗi cho cả nguồn nhạc. Hiện nay chúng tôi đang nghiên cứu cách thức tự cập nhật bài hát đơn giản nhất cho khách hàng mà không gây ra lỗi. Khi nào phát hành firmware này chúng tôi sẽ thông báo cho bạn nhé.

Thân

Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.